Hội LHPN phường Nam Hồng tổ chức sinh hoạt câu lạc bộ “Phụ nữ sống tốt đời, đẹp đạo” với chuyên đề “Bình đẳng giới - Xây dựng gia đình hạnh phúc” chào mừng Lễ Noel năm 2023.
![](/portal/Photos/2023-12-15/1toan canh buoi sinh hoạt_042931.jpg)
Đến dự có lãnh đạo Hội LHPN Tỉnh; đồng chí Đinh Thị Hương - UVBTV, Trưởng Ban dân vận Thị ủy; Chủ tịch UBMTTQ thị xã Đặng Ngọc Sơn; Chủ tịch Hội LHPN thị xã Nguyễn Thị Thắm; Các đồng chí lãnh đạo ban ngành thị xã; Đại diện Ban đoàn kết công giáo; Các đồng chí lãnh đạo Đảng ủy-HĐND – UBND - UBMTTQ phường.
![](/portal/Photos/2023-12-15/1Lanh dao cac cap tang hoa CM_042913.jpg)
Lãnh đạo các cấp tặng hoa, quà chúc mừng CLB
![](/portal/Photos/2023-12-15/1tieu pham bo da sai roi_042926.jpg)
Sân khấu hóa qua tiểu phẩm “Bố đã sai rồi”
Với hình thức đổi mới “sân khấu hóa” qua tiểu phẩm “Bố đã sai rồi” và chương trình giao lưu trả lời ẩn số, các hội viên đã cùng nhau trao đổi những kiến thức về công tác truyền thông bình đẳng giới, phòng chống bạo lực gia đình và một số phong trào, cuộc vận động của Hội. Qua đó, nhằm nâng cao nhận thức của hội viên phụ nữ trong công tác hoạt động Hội Phụ nữ nói chung và về bình đẳng giới, bạo lực gia đình nói riêng. Từ đó góp phần xây dựng gia đình no ấm, bình đẳng, tiến bộ, hạnh phúc và bền vững.
![](/portal/Photos/2023-12-15/1Lanh dao cac cap tang qua cho pn va tre mo coi_042919.jpg)
Nhân dịp này, Hội LHPN Tỉnh, lãnh đạo các cấp, câu lạc bộ đã trao 9 suất quà trị giá 4.500.000 đồng cho phụ nữ khó khăn và trẻ em mồ côi vùng giáo trên địa bàn./.